fbpx

Dada Cristiana na Rosario

Cristiana Fonseca Mayorga na Rosario Fonseca Mayorga ni dada mapacha ambao wote walizaliwa viziwi. Wana umri wa miaka 19 na wanaishi Managua, Nikaragua. Akina dada hao wamejitahidi kwa njia mbalimbali kufikia malengo yao ndani ya shule.

mapacha wanakaa karibu na kila mmoja kwenye viti vya kila mmoja, Cristiana kushoto anamtazama Rosario akichora kuelekea kamera.
Cristiana Fonseca Mayorga na Rosario Fonseca Mayorga

Cristiana na Rosario walienda shule ya awali pamoja ambako walijaribu kujifunza alfabeti na ishara rahisi zaidi, lakini walimu hawakujua lugha ya ishara na hatimaye ikawa vigumu sana kwa akina dada kufuata mafundisho. Kisha wakapokea msaada kutoka kwa shirika la Los Pipitos, ambalo lilipanga wasichana hao kuingia katika shule maalum ambako kulikuwa na umahiri wa kufundisha wanafunzi viziwi.

Wadada waliendelea kwenda shule pamoja hadi walipomaliza darasa la sita. Kisha Cristiana akaendelea haraka na shule ya upili na hadi shule ya upili. Baada ya shule ya upili, Cristiana alijivunia na kufurahi kwamba alihitimu na pia kupata alama za juu sana. Alitamani kuendelea na masomo yake katika chuo kikuu lakini alitilia shaka kama ingewezekana. Cristiana bado alichukua nafasi hiyo na kuanza kusoma katika chuo kikuu - bila mkalimani. Ili kuwasiliana na walimu na wanafunzi wenzake, aliandika ujumbe kwenye noti na kupitia simu yake ya mkononi.

-Ilikuwa vigumu sana kutokuwa na mkalimani wa lugha ya ishara kusaidia, lakini kila mtu alifurahishwa na kwamba mimi, kama kiziwi, nilisimamia masomo ya chuo kikuu kwa kiwango sawa na kila mtu mwingine, anasema Cristiania.

Cristiana aliendelea kuwa na subira ijapokuwa haikuwa rahisi, na hatimaye shule ikafaulu kupanga ili sasa awe na mkalimani wa lugha ya ishara wa kutegemeza shule.

Cristiana anaandika kwenye simu yake ya mkononi, ana nywele nyeusi na miwani
Cristiana Fonseca Mayorga

Kwa Rosario, safari ya kwenda shule ya upili haikuwa rahisi. Alijitahidi kufaulu zile sita na ikambidi kurudia mitihani ya mwisho mara kadhaa lakini alitiwa moyo na kutiwa moyo na walimu wake kwamba ataifaulu. Rosario alishinda matatizo yake na sasa yuko katika mwaka wake wa mwisho wa shule ya upili.

-Changamoto yangu inayofuata itakuwa chuo kikuu, nimeona jinsi dada yangu amepigana na inanitia moyo kuendelea, anasema Rosario.

Rosario anakaa na kuandika katika daftari ana nywele za kahawia na miwani
Rosario Fonseca Mayorga

Habari mpya kabisa